ระหว่าง Benz A180, BMW 118i, Mini cooper countryman อยากทราบจุดเด่น จุดด้อยของแต่ละคันครับ

กำลังมองหารถคันเล็ก ราคาไม่แพงมาก กึ่งเอนกประสงค์มาใช้ครับ เพราะเลี้ยงแมว ต้องพาแมวออกไปข้างนอกบ้าง ปกติใช้รถญี่ปุ่นแบบ hatchback อยากลองมาใช้แบรนด์ยุโรปบ้าง ราคาไม่เกิน 2ล้านต้น ๆ
ได้มีโอกาสไปดูที่งาน motershow ก็ราคาใกล้เคียงกัน

ในใจชอบ mini แต่เห็นว่าโมเดลใหม่จะออกวางขายปี 2017 ไม่รู้ว่าจะประมาณเท่าไหร่ พอลองอ่านจากหลาย ๆ ที่ดู feedback ไม่ค่อยดีเลย คุณพ่อเลยไม่อยากให้ซื้อ

เซียนรถช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ
ปล.ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถเลยครับ ปกติเวลาซื้อรถที่บ้านคุณพ่อจะเป็นคนจัดการตลอด
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่