Tekken 7 เผยโฉม Kuma กับ Panda และ Street Fighter V ได้รับรางวัลเกม Fighting ยอดเยี่ยม ประจำปี 2016 ครับ

Kuma กับ Panda มาแล้วครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

รู้สึกว่า Kuma ภาคนี้ ขนพริ้วมาเลยนะครับ ยังกะตุ๊กตาหมีเท็ดดี้ ส่วน Panda ท่าไม้ตาย มุ้งมิ้ง ชะมัด

Kuma ตั้งแต่ภาค3 จนถึง ภาคล่าสุดนี้ เป็น Kuma ตัวลูกนะครับ Kuma ตัวพ่อจะอยู่ใน Tekken 1 กับ 2 ซึ่งได้แก่ตายไปแล้วครับ ในช่วงรอยต่อ 20ปี ระหว่าง ภาค 2 ถึง 3 โดย Kuma ทั้งตัวพ่อและลูกนี้ต่างก็เป็นสัตว์เลี้ยง และบอดี้การ์ดส่วนตัวของ Heihachi ครับ (ในขณะที่ Kazumi มีเสื้อเลี้ยงเป็น เสือโคร่ง ครับ ตัวที่ออกมาต่อคอมโบในภาค7 นี่ล่ะครับ)

Panda ได้มาที่ญี่ปุ่น พร้อม Xiaoyu ตั้งแต่ภาค3 ครับ แล้วก็โดน Kuma ตามจีบมาจนถึงปัจจุบันนี้ครับ

ส่วน Street Fighter V ได้รับรางวัล เกม Fighting ยอดเยี่ยม ประจำปี 2016 จาก The Game Awards ครับ คลิปรายการเต็มๆด้านล่างเลยครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

โดยส่วนตัวผมว่าผิดคาดนะครับ เพราะผมนึกว่า KOF XIV จะได้ซะอีก ถึงผมจะยังไม่ได้เล่นทั้ง 2 เกมนี้ แต่เห็นหลายคนบ่นว่า Street Fighter V รีบออกมาขายทั้งๆที่ระบบยังไม่สมบูรณ์เท่าที่ควร อย่างน้อยๆช่วงนี้ ระบบก็ดีขึ้นเยอะแล้วครับ

ปีหน้า น่าลุ้นนะครับ ระหว่าง Tekken 7 กับ Marvel VS CAPCOM: Infinite เกมไหนจะได้รางวัลนี้ไป

ปล. Kuma ทั้งตัวพ่อและลูก มีคู่ปรับคนสำคัญ คือ Paul Phoenix ครับ

ปล.2 DNS Error บน PS3 ผมพอรู้วิธีแก้แล้วนะครับ หลังไมค์มาถามได้เลยครับ อันนี้ผมต้องไปหาวิธีแก้เองนะครับจนท.ทั้ง TOT และ ทรู ไม่ได้มาตอบเลยครับ [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ปล.3 ผมกำลังจะย้ายไป 3BB ส่วนเพื่อนผมยังใช้ TOT อยู่ แต่คงไม่เปลี่ยนเป็น TOT Fiber น่ะครับ

ปล.4 กะถอย PS4 Pro หลังปีใหม่ครับ

ปล.5 ระหว่างที่รวบข้อมูลของ Ivy จาก Soulcalibur ผมอาจตั้งกระทู้ ย้อนรอยเกมอื่นๆก่อนครับ ตอนนี้กำลังตัดสินใจเลือกระหว่าง Dino Crisis 1-2, Virtual On, Fighting Force และ One Piece Grand Battle 1-2 รวมถึง ประวัติตัวละคร เช่น Paul Phoenix, Marshall และ Forest Law จาก Tekken

ปล.6 ปีหน้ามีลุ้น Soulcalibur VI หรือภาคใหม่ๆครับ อย่างน้อย ถ้ารีมาสเตอร์ ภาค IV-V ลง PS4 แล้วเพิ่มตัวละครด้วย ก็ไม่เลวนะครับ

ปล.7 CAPCOM ตั้งเป้าว่า Resident Evil 7 จะขายได้ 4ล้าน copies ครับ ยอดจะถึงมั้ยน่าลุ้นอยู่เหมือนกันครับ

by H-Wifi
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่