มีใครเคยดู Ghost in the Shell ภาค S.A.C. Solid State Society (2005) บ้างครับ ตอนท้ายยิ่งดูยิ่งงง

เป็น จักรวาลที่สอง
1. Stand Alone Complex
2. Stand Alone Complex 2nd GIG
3. Stand Alone Complex Solid State Society (Movie)

ผมไม่ได้ดู 2 บทแรกเลยสับสนค่อนข้างเยอะเลย
1. ช่วง 2 ปีที่ผู้พันหายไป ผู้พันหายไปไหน
2. ผู้พันสามารถย้ายร่างได้แบบนักเชิดหุ่นใช่ไหมครับ แล้วเกี่ยวข้องอะไรกับนักเชิดหุ่น
มีช่วงหนึ่งหุ่นที่ควบคุมโดนผู้พันเข้าไปในอาคารหนึ่ง แล้วเจอชายใส่แว่นที่น่าจะเป็นนักเชิดหุ่น
เหมือนหุ่นในอาคารผู้พันกับนักเชิดหุ่นจะใช่ร่วมกันเลย
3. ที่นักเชิดหุ่นบอกจะขังผู้พันไว้เพื่อให้ง่ายต่อการทำลายหน่วย 9
หมายถึงขังผู้พันไว้ในหุ่นที่มีชื่อว่าผู้พัน ไม่ให้ไปยุ่งเกี่ยวกับโลกในเน็ตใช่ไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่