เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ใช้กล้อง 700ดี เลนศ์คิทครับ ถ้าอยากได้เลนส์ซูมที่เหมาะสมควรจะเลือกเลนส์ตัวไหนดีครับ ขอบพระคุณครับ

กระทู้คำถาม
ใช้กล้อง แคนนอน 700d + 18-55stm และอยากจะได้เลนส์ซูมราคาไม่แพงใช้ถ่ายภาพ สักอีกหนึ่งอันครับ แต่ไม่ทราบว่าจะเลือกแบบไหนดีครับ เพื่อถ่ายภาพ กับ ถ่ายวีดีโอ ถ่ายภาพสัก 80 ถ่ายวีดีโอสัก 20 เปอร์เซ้นต์ครับ ระหว่าง
Canon EF-S 18-200mm f/3.5-5.6 IS
Canon EF-S 55-250mm f/4-5.6 IS II Lens
Canon EF-S 55-250mm f/4-5.6 IS STM
Tamron AF 70-300mm F4-5.6 Di LD For Canon
ตัวใดตัวหนึ่งครับ จึงขออนุญาตถามผู้เคยใช้เลนส์แต่ละชนิดนะครับว่าใช้แล้วเป็นอย่างไรบ้างนะครับเพื่อต่อยอดต่อไปครับ
ขอบพระคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่