รถนิสสัน ซันนี่ นีโอ ติดแก๊ส LPG ไฟ Engine ขึ้น เกิดจากสาเหตุไหนได้บ้างครับ ยังไม่อยากเข้าศูนย์กลัวโดนฟันครับ

กระทู้คำถาม
รถผมเป็นรถนิสสันนีโอ รุ่นปี2001 ติดแก๊สมาได้1ปี เพิ่งมาเป็น2เดือนหลังครับ   อาการหลังจากสตาจและขี่ได้ประมาณ5-10นาที พอเกจวัดความร้อนขึ้นมาครึ่งนึง ก็จะมีไปรูปเครื่องยนต์ขึ้นเตือน  ค้างอย่างนั้นจนกระทั่ง จอดดับเครื่องไว้สัก2 ชม พอเครื่องเย็นไฟนั้นก็หายไป  ถ้าสาจและขี่ต่อได้ประมาณ5-10นาที พอเกจวัดความร้อนขึ้นมาครึ่งนึง ก็จะมีไปรูปเครื่องยนต์ขึ้นเตือน เป็นประจำครับ ส่วนอย่างอื่นปกติทุกอย่าง อีกอย่างผมไม่เคยวิ่งรถไกลครับ จากห้องมาที่ทำงานแค่8กิโล   เพิ่มเติมคือในห้องเครื่องมีกระปุกพักหม้อน้ำที่พุ มีรูนิดนึง แต่ก็ไม่น่าจะเกี่ยว  ท่านใดพอมีประสบการณ์ปัญหาด้านนี้ ขอความรู้หน่อยนะครับ  เพราะไปเช็คศูนย์ทุกวันนี้ส่วนมากจะโดนฟันครับ  ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่