ฝันเห็นงู คือลางบอกอะไรไหม?

~สวัสดีค่ะ~

■นี่เป็นกระทู้แรก หากผิดพลาดยังไง ก็ขออภัยด้วยนะคะ■

เมื่อคืนฝันว่า งูสองตัว (ลักษณะคล้ายๆกับงูจงอาง)
ตัวขนาดกลางๆเกือบใหญ่ สองตัว อยู่ในน้ำ แล้ว จขก. ยืนดูอยู่ แล้วงูสองตัวนั้นก็ขึ้นมาบน (ในฝันสถานที่คล้ายๆกับริมตลิ่งหรืออะไรสักอย่างที่คล้ายๆระเบียงริมน้ำ) งูสองตัวนั้นเลื้อย ไล่ จขก. แล้วมีอยู่ตัวนึง มันไล่เร็วมาก มากัด จขก. โดนที่ส้นเท้าข้างซ้าย(แต่ จขก.ไม่ได้ทำร้ายหรือทำอะไรกลับนะคะ)
กัดเป็นรอยเขี้ยว 2 เขี้ยวเลย
แต่ไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลยนะคะ
ตอนนั้นในฝันคิดว่า "โดนงูกัดต้องตายแน่ๆเลย" แต่ปรากฎว่า ไม่ตายค่ะ
เดินไปหา(ใครก็ไม่รู้ในฝัน จำไม่ได้) บอกว่าเราโดนงูกัด เขาก็ไม่ช่วยเรา หลังจากนั้นก็จำไม่ได้แล้วค่ะว่าฝันอะไรต่อไหม.

อยากทราบว่าที่ฝันไป มันคือลางบอกอะไรไหม เป็นลางไม่ดีรึเปล่า หรือแค่ฝันไป  (คาใจมากๆเลยค่ะ หาในเน็ตแล้วก็คำตอบก็เหมือนๆกันหมด)

ปล.ไม่ได้ดูนาคีแล้วเก็บมาฝันแน่นอนค่ะเพราะไม่ได้ดู

~ขอบคุณค่ะ~
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่