รบกวนถามหน่อยครับ benz c250coupe amg CBU กับ CKD

ผมสนใจ c250 coupe amg ครับ เดือนก่อนเคยไปลองขับที่โชว์รูมแห่งหนึ่ง ตอนนั้นลองที่เป็นนำเข้าทั้งคัน(CBU) ราคาเต็ม3790000 ส่วนลด 189000 เหลือ3601000 บาท
เมื่อวันก่อนไปดูตัวประกอบใน (CKD) ที่ motor expo ราคาเต็ม3590000 ส่วนลด 90000 เหลือ 3500000บาท
ขอความคิดเห็นในการเลือกครับว่าCBU หรือCKD เหมาะสมที่สุด เพราะราคาห่างกันประมาณ1แสน  และที่สำคัญ
1) ทุกoption ที่มีในCBU ก็มีอยู่ในCKD  หมด ยกเว้น ตัวประกอบในบ้านเราไม่มีระบบป้อนสายbelt
2)CKD มีการเปลี่ยนแปลงภายในที่เห็นๆ คือ (อาจไม่หมดนะครับ เซลล์บอกมาแค่นี้)
2.1 ลายน้ำที่แผงควบคุม เปลี่ยนเป็นเคฟล่า kevlar
2.2 เพิ่มระบบจอแสดงผลความเร็ว อยู่ที่กระจกหน้าด้านคนขับ แสดงผลติดกระจกเลยครับ
2.3 ระบบเครื่องเสียงนั้น ตัวประกอบบ้านเราเปลี่ยนเป็นburmester

อยากถามความคิดเห็นว่า ส่วนต่างถูกลง1แสน กับoption ที่เพิ่มเข้ามา จะทำให้เราสามารถตัดสินใจเลือกตัวประกอบในบ้านเรา (CKD)นั้น เหมาะสมหรือไม่ครับ แล้วจะเชื่อถือคุณภาพการประกอบในประเทศได้มาตรฐานเหมือนประกอบนอกได้ไหมครับ(เพราะไลน์การผลิตตัวcoupeนี้เพิ่งเป็นครั้งแรกครับ)
ขอบคุณครับ ปล.ข้อมูลข้างต้น อาจผิดพลาด หากมีข้อแนะนำเพิ่มเติม คอมเม้นท์ได้เลยครับ เพราะผมก็ไม่เคยขับเบนซ์ กะลังจะซื้อเป็นคันแรกครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่