จบ MBA ป.โท ทำงานอะไร

ตอนนี้เรามีความคิดจะเรียนต่อ ป.โท MBA  พอไปปรึกษาเพื่อน เพื่อนถามเรากลับมาว่าถ้าจะเรียนต่อโทแล้วรู้หรือยังว่าจบมาจะไปทำอะไร คุ้มมั้ยกับค่าเทอมแพงๆ เราก็ตอบไม่ได้แต่เรารู้ว่าสายนี้มีงานทำเยอะ งานเอกชน งานรัฐ มีหลากหลาย แต่เราก็เจาะจงไม่ได้อยู่ดี เลยอยากฟังคำแนะนำและความเห็นจากเพื่อนๆ พี่ๆ
ปล. วุฒิป.ตรี เราจบคณะวิทย์ชีวะมาอะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่