รบกวนช่วยตรวจทริปนครพนมให้หน่อยครับ

จะเดินทางราวๆ กลางเดือนธันวาคม วางแผนดังนี้ครับ

วันแรก เครื่องไฟลท์เช้า จับรถไป นอนอำเภอ ธาตุพนม  1 คืน  ไปถึง  ไหว้พระธาตุพนม  เหมาสกายแล๊บ ไป พระธาตุเรณู  กล้บมานอนธาตุพนม มีเวลาอาจจะไปมุกดาหาร แล้วกลับเข้ามานอน ธาตุพนม   และธาตุพนมมีอะไรให้เที่ยวเพิ่มเติมไหมครับ

วันที่สอง  สายๆ กลับเข้าอ.เมืองนครพนม  ข้ามไปฝั่งลาว ไหว้พระธาตุศรีโครตบูรณ์  กลับมาไหว้พระวัดโอกาส  พระธาตุนคร  เย็นๆ ลงเรือล่องแม่น้ำโขง  เดินถนนคนเดิน   นอนเมืองนครพนม

กลับไฟล์ทเที่ยงวันที่สาม

ถ้าวางแผนตามนี้โอเคไหมครับ  หรือควรนอน ในเมืองนครพนมทั้งสองคืนดี  

ขอบคุณครับ

ปล. เคยไปนครพนมมาแล้วครั้งหนึ่ง บ้านลุงโฮ  โบสถ์คริสต์  หอสมุด ไปชมมาหมดแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่