ตอนท้องมีใครฝันเห็นผี/เทพ ในวันพระบ้างมั้ยคะ

ก่อนนอนก็ไม่ได้กินอะไรอิ่มเกินไป เพราะแพ้ท้องกินอะไรไม่ลงด้วยซ้ำ
คือเป็นคนสวดมนต์ คาถาชินบัญชรพร้อมแผ่เมตตาทุกคืนนะคะ
วันนี้ตอนเช้าฝันเห็นผีผู้หญิง3คน ปลุกเราตื่น เริ่มจากมานอนข้างๆเราก็รู้ละ ไม่ใช่คนแน่นอน..ตอนแรกกลัวนะไปๆมาๆเริ่มรำคาญมาก เพราะมาดึงผมดึงผ้าห่ม
เลยเริ่มสวดมนต์ ผีผู้หญิงคนนึงบอกว่าเราสวดมนต์เก่งนิ แต่ดูไม่ได้กลัวอะไร (เริ่มรำคาญจะเอาอะไรหะ)
ในฝันเลยลุกออกไปไหว้หังตั่วเป๊ะกง กับ ป้ายวิญญาณบรรพบุรุษตรงโถงห้องนั่งเล่น กำลังจะไหว้ ผีผู้หญิงอีกคนก็มาบอกเราว่า
ไหว้ให้ถูกต้องไหว้แบบนี้ๆนะ ในฝันเราก็ทำตามนะ พอกำลังจะจุดธูปปักกระถางที่จะไหว้เจ้าแม่กวนอิมก็สะดุ้งตื่นเลย
พอเดินออกไปจะไหว้หิ้งข้างนอก เห็นแม่สามีไหว้ก่อนแล้ว ไปเปิดปฎิทินวันนี้วันพระนี่นา..

คือไม่ได้กลัวนะ เพราะฝันเห็นผีบ้างเทพบ้างตั้งแต่เด็กทุกวันพระละไง อาทิตย์ก่อนวันพระฝันเห็นพระพิฆเนศด้วย ตื่นมาก็ไหว้ปกติเพราะนับถืออยู่แล้ว
แต่ออกแนวรำคาญเกือบแช่งผีละเพราะโมโหมากที่ปลุกเราให้ตื่น เพราะปกติไม่ตื่นเช้าเพราะมอนิ่งซิกเนสอะค่ะ
เค้าก็รีบมาห้ามว่า อย่าแช่ง แต่แบบรำคาญมาก มาดีๆก็ได้ทีหลัง ปลุกให้นิ่มนวลนิดนึง ยังไงก็สวดมนต์แผ่เมตตาทุกคืนอยู่แล้ว
ไม่รู้จะเอาอะไรและทำแบบนี้ทำไม โมโหมากกก

ตอนท้องมีใครมีประสบการณ์แบบนี้มั้ยคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่