มีกลิ่นเต่า...จัดการง่ายด้วยกากกาแฟ

กระทู้สนทนา
ผมเป็นคนมีกลิ่นเต่า(ตั้งแต่อ้วนขึ้น) หาวิธีมาหลายวิธีสบู่ ครีม สคัปหลากหลายราคามากๆ ตั้งแต่หลักหลายสิบจนถึงหลักพันก็มี สุดท้ายมาจบ
ที่ กากกาแฟสด ได้มาแบบงงๆ ไปซื้อกาแฟสด 7-11 พนักงานยิ่นถุงใส่กากกาแฟให้ 2 ก้อน บอกว่าเป็นนโยบายของร้านให้เอาไปขัดผิด
ปกติไม่ชอบอะไรพวกนี้เลย แค่มีกลิ่นเต่าเอง ต้องมานั่งประทินผิวเสียเวลาเล่นเกมส์ มาก เอาหละน้ำเยอะไปหละมาเนื้อๆดีกว่า
น้องพนังงานบอกว่าให้เอาตากให้แห้งก่อนขัดนะ ผมก็เป็นพวกขี่เกียจไหนๆก็ได้มาแล้วก็จัดเลยไม่ต้องตงต้องตากหละ
ขัดมันตั้งแต่ซอกคอ รักแร้ ยันง่ามขาและดาก ขัดๆๆๆ ไม่นานไม่ทิ้งไว้ ก็ล้างสบู่เลย

....เฮ้ยยยย กลิ่นเต่าหายไปเป็นอาทิตย์เลย งานนี้ติดใจกากกาแฟ แต่กากเก่าขึ้นราไปหละ 7-11ก็โคตรจะไกล ไม่รู้จะทำไง
เอาวะ กาแฟมอคโคน่าแม่นี้แหละ กาแฟเหมือนกัน จัดเลย 3in1 เหอะๆๆๆ ได้ผลสะงั้นวันนี้ วันที่ 3 หละ กลิ่นยังไม่มาเลยครับ

....ท่านไหนมีกลิ่นไม่พึงประสงค์หรืออาจจะประสงค์แค่คนเดียว(ฟินกับกลิ่น) ก็ลองดูกันนะครับเผื่อชอบ

....สุดท้ายมีคำถามครับ ใครรู้บอกผมที "ว่าทำไมกาแฟมันระงับกลิ่นได้ครับ"
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่