yongnuo 50mm f/1.8 ใส่ nikon d40ได้ไหมครับ

เห็นเอามาขายกันในlazada อะครับราคาเป็นมิตรดีครับแต่หาข้อมูลไม่มีเลยว่ามันใช้ได้กับd40หรือเปล่า มีท่านไหนในพันทิปเลยเคยเอามาใช้กับกล้องรุ่นนี้บ้างครับหรือว่าพอจะมีข้อมูลบ้างช่วยแบ่งปันผมหน่อยครับ (ผมใช้กล้องตัวd40มานานมากจะ10ปีล่ะครับสภาพกล้องนี่แมลงสาบเล็มเปื่อยยุ่ยไปหมดล่ะ ถ้ามันมีเลนส์ถูกๆที่ผมต้องการใช้ตัวไหนใช้กับกล้องตัวนี้ได้อยู่ ผมก็เลือกจะซื้อเลนส์มาใช้ถ่ายอ่ะครับ ส่วนมากก็ชื้อเลนส์มือสองดีมั่งไม่ดีมั่งก็ถ่ายๆไปสมบุกสมบันเพราะผมใช้ทำงานด้วย) ถ้าใครมีมาขายด้วยก็ติดต่อผมได้น่ะครับ
ขอบคุณมากครับผม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่