หอในกับหอนอก??

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เราอยู่ม.1 จะขึ้นม.2

แล้วเราก็ต้องย้ายไปในตัวจังหวัด เป็นรร.เอกชนชื่อดังค่ะ [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
เราอยากจะทราบว่าหอในกับหอนอก ค่าใช้จ่าย กฎระเบียบ การใช้ชีวิต เป็นยังไง ??
ส่วนหอในเวลานอนต้องนอนรวมๆกันเยอะเป็นสิบๆคน (เหมือนในหนัง) หรือว่ามันอยู่ว่าที่รร.เค้าจะจัดยังไงรึเปล่าคะ
แล้วการใช้ชีวิตต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ พอดีเราตื่นเต้นไม่เคยอยู่หอ ;)

ปล.เราไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

: ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่