สูงไม่ถึง 170 นี่เป็นอุปสรรคในการหาคู่มากมั้ยครับ

จขกท. อายุ 27 สูง 166 หลายๆคนได้อ่านแค่นี้คงคิดได้แว๊บแรกว่าเป็นผู้ชายทำไมสูงไม่ถึง 170 ล่ะ เตี้ยนะ ส่วนนึงก็ยอมรับนะว่า ตอนเด็กสะพายกระเป๋านักเรียนหนักมาก เรียนหนักอ่านหนังสือดึกๆ บวกกับกรรมพันธุ์เราได้แค่นั้น เลยสูงได้แค่นั้น ส่วนเรื่องกีฬาไม่ใช่ไม่เล่นนะ เราเล่นบาส เรากินนมเยอะด้วย แต่ก็แปลกที่ไม่สูง แต่ปัญหาอีกอย่างก็คือไม่ค่อยมั่นใจในตัวเอง เรื่องการจีบผู้หญิงเท่าไหร่ เพราะโดนส่วนมากแล้วผู้หญิงมักสูงกว่าเรา คือ สูงกันประมาณ 166-168 และมักหาผู้ชายที่สูง 170 up เป็นอันดับแรกในการพิจารณาหาแฟนหาคู่ ทั้งผู้หญิงในชีวิตจริง ในเว็ปหาคู่ก็ตาม มักระบุความสูงต่ำสุดคือ 170 เสมอ ไม่รู้ว่าความสูงประมาณนี้เป็นค่านิยมในการตีค่าความพอดีไปแล้วหรอ ผู้ชายอย่างเราๆก็เลยผิดหวังไปเรื่อยๆ แต่บางคนก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรก็มีนะ แต่นานๆจะเจอทีไม่รู้ทำไม เลยอยากรู้ว่า สูงไม่ถึง 170 นี่เป็นอุปสรรคในการหาคู่มากมั้ยครับ อยากรู้ว่าผู้หญิงสมัยใหม่เค้าคิดยังไง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่