[CR] !! รวมมิตร BLUSH ON ที่มีณเวลานี้...

เฮลโลลลลสาวๆ
พอดีเมื่อเช้าเราจัดโต๊ะเครื่องสำอางค์ใหม่
เอาอุปกรณ์นู่นนี่มาทำความสะอาด
พอมาถึงปัดแก้ม เอามารวมๆกันแล้วแบบ
เห้ยย ใช้เองคนเดียว เยอะไปมั้ย
แต่เป็นคนที่ชอบซื้อ แต่ถามว่าแต่งมั้ย
เหอะๆๆ ดูจากหน้าบลัชแล้ว ลดไปสีละ 10%

ที่ผ่านๆมาเราก็มีทยอยๆรีวิวไปบ้างแล้ว
โซ บางอันขอใช้รูปเก่า แล้วในกระทู้นี้เราขอรีวิวเฉพาะสีที่ยังไม่เคยรีวิวละกันโน๊ะ

เริ่มกันที่แบรนด์แรก

Passion Ville

Passion Ville :
Powder Blush on the Road
ราคา 5g./420 บาท
มีความคล้าย Illamasqua ในราคาย่อมเยา
มีสีให้เลือกเยอะมาก สีแบ๊วๆเยอะดีค่ะ
ติดทนดีเมื่อเทียบกับราคา

มี 6 สี เป็น powder 4, cream 2
Powder เนื้อทำออกมาได้ค่อนข้างดี นวล ละเอียด
S01 Pink Milky Way in Atacama เป็นสีมีShimmer ออกชมพูอ่อนๆ
M04 A Sip of Tea on Abbey Road เป็นสีMatte ส้มอิฐ
M12 Purple Castro Road เป็นสีMatte ออกชมพูกลีบบัว

Cream เนื้อค่อนข้างลื่นเกลี่ยง่ายมาก แต่ส่วนตัวคิดว่าติดไม่ทน
02 Provence Lavender Road ชมพูแบ๊วเลย
07 Darjeeling Road ออกส้มอิฐสีโทนเดียวกับ M04 เลยค่ะ

ILLAMASQUA

ILLAMASQUA ปริมาณ 4.5g./1350บาท
เป็นอะไรที่เม็ดสีแน่นมากๆ ทาไม่ดีพลาดนะคะ
รวมๆชอบเนื้อpowderมากกว่า เพราะปัดง่ายกว่า และสีชัด
สีติดทนมากค่ะแต่ถ้าอยากให้ทนมากขึ้น แนะนำให้ลง velvet หรือ ครีมก่อนค่ะ     

Powder : 6สี - Nymph, Tremble, Hussy, Tweak, Sophie, Morale
Velvet : 2สี - Flirtatious, Peaked
NYMPH สีชมพูนมสว่างๆ ปัดออกมาน่ารัก แบ๊วมากค่า
TREMBLE สีชมพูอมส้มcoralค่ะ นวลๆน่ารัก
HUSSY สีชมพูอมส้ม
TWEAK สีชมพูมาก สีหนักมาก ปัดแรกเป็นลิงเลยค่ะ
SOPHIE สีคล้ายTremble แต่เข้มกว่านิดหน่อย
วิ้งกระจาย แต่เวลาปัดเสร็จสักพักshimmerก็หลุดค่ะ เหลือพองาม
MORALE สีชมพูคล้ายTweak แต่มี shimmer และปัดง่ายกว่าค่ะ
FLIRTATIOUS เนื้อ Velvet สีจะออกส้มCoralค่ะ
PEAKED เนื้อ Velvet สีชมพูอมม่วงค่ะ

ต่อไปเป็น NARS นะคะ

NARS ปริมาณ 4.8g./1250บาท
ค่อนข้างโด่งดังเรื่องปัดแก้มนะคะ
สีปกติทาง่ายค่ะ เม็ดสีชัดพอประมาณ มือใหม่ปัดได้ไม่ยากค่ะ

Powder : 8 สี - Amour, Outlaw, Liberte, Mata Hari, Gaiety, Desire, Star Scape, Exhibit A
AMOUR สีชมพูก่ำๆสุภาพค่ะ
OUTLAW สีคล้าย Amour แต่ออกชมพูชัดกว่าค่ะ
LEBERTE ก็ยังออกชมพูอมน้ำตาลค่ะ แต่มีส้มแซมๆ
MATA HARI สีชมพูอมม่วงค่ะ
GAIETY สีชมพูสว่าง เม็ดสีชัดค่ะปัดแล้วออกชมพูชัดเลย
DESIRE สีชมพูคล้ายGAIETYดูเหมือนจะน่ากลัว แต่ปัดออกมาแล้วชมพูกำลังดี เป็นสีที่เราใช้บ่อยมากค่ะ ปัดแล้วหน้าเด็ก .... (หรอ ใครบอกแก 555)
STARSCAPE เป็นสี limited ค่ะ (4.5g) สีชมพู้ ชมพูค่ะ ปัดแล้วสีชัดมากกกกก เป็นสีที่ทาไม่เป็นพลาดได้นะคะ
EXHIBIT A เป็นสีแดงก่ำค่ะ สีชัดอีกเช่นกัน ปัดต้องเบามือมากๆ

มาต่อกันที่ Sleek ค่ะ

Price : 3.5g./GBP5.99 หรือประมาณ 300 นิดๆ
รุ่นนี้เค้าตั้งชื่อสีเป็นดอกไม้ทั้งหมดนะคะ
ที่ออกมาน่าจะมีทั้งหมด 6 สี
เราซื้อมา 3 สีคือ
Gebera
Pink Peony
Carnation

Product: เนื้อลื่น ทาตอนแรกเหมือนเนื้อครีมแต่finishเป็นเนื้อฝุ่นค่ะ
เกลี่ยง่าย (เนื้อสัมผัสคล้ายๆ Passion Ville ครีมบลัช) ติดทนทานดี
ตอนรีวิวล้างด้วยน้ำเปล่าไม่ออกนะเออ ใช้Cleansing Milkถูๆยังแอบติดอยู่เลย ถือว่าดีเลยค่ะ
ส่วนตัวคิดว่าเนื้อดีและติดทนกว่า Illamasqua รุ่นครีมอีก ในราคาที่ถูกกว่า3เท่าตัว
เป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่ดี

ต่อไปตัวที่ฮือฮา ตลับและหน้าบลัช สวยมากกกกกกกกกกกกก นั่นก็คือ
HOURGLASS

Ambient Lighting Blush-4.2g/1,400บาท
Ambient Lighting Palette 3.3gx3/2,350บาท (ตอนนี้เลิกผลิตแล้วนะคะ)

บอกก่อนว่า Brand นี่ที่เด่นคือแป้งที่เป็น Finishing Powder
และบลัชทั้งหมดมีส่วนผสมจากเนื้อแป้ง คือใช้ไปนานๆสีบลัชจะหายแล้วเหลือแต่แป้งนะคะ
สีสันสวยงามเหมือนลายหิน

Ambient Lighting Blush ปัดแล้วมีShimmerเล็กๆเนื้อสีนัวได้ใจค่ะ
ติดทนดีค่ะ คุ้มค่าคุ้มราคา แค่เปิดตลับมาก็ฟินแล้ว
มีบลัชเดียว 2 สี และตลับ Limited 1 ตลับ
Diffused Heat สีออกชมพูวิ้งๆ
Radiant Magenta สีชมพูอมม่วงทาแล้วสีชัดค่ะ

Ambient Lighting Palette สีสวยทุกอัน และ ใช้งานได้หลากหลายค่ะ
Luminous Flush บลัชสีชมพูสว่างทาไปแล้วมีเหลือบทองๆ สวยมากค่ะ เหมาะแก่การปัดแก้มค่ะ
Incandescent Electra สีชมพูสว่างเช่นกันแต่แอบอมส้มและมีเนื้อแป้งผสมมาเยอะ เหมาะแก่การใช้เป็น Hilight หรือทาทับค่ะ
Mood Exposure หน้าตาอาจจะดูขี้แหล่ที่สุด แต่หากตามดูที่เมืองนอกรีวิว เกือบ80%จะชอบสีนี้ที่สุด พอทาออกมาจะออกสีน้ำตาลหม่นๆอมชมพูน้อยๆ สามารถใช้เฉดดิ้งได้ค่ะ

Hourglassสำหรับเราคือบางตลับสีออกไม่เยอะค่ะ จะเป็นสีเหลือบๆ
จะมี Radiant Magenta ที่สีชัดหน่อย
หน้าบลัชแต่ละตลับไม่เหมือนกันนะคะ โชคดีก็จะได้เนื้อสีเยอะหน่อย
เคยเห็นของเพื่อนคือมีสีบลัชน้อยมาก ปัดไปสีอ่อนเลยค่ะ
แต่ดูรวมๆแล้วมีเสน่ห์เหลือเกิน 55555

ต่อไปคือ Clinique Cheek Pop

Clinique Cheek Pop : 900 บาทค่ะ
เนื้อสี BA บอกว่าใช้วีธีการอบสีค่ะ คือจากบลัชที่เป็นน้ำเหลวๆอบให้แข็งค่ะ
เนื้อที่ออกมาจึงกึ่งครีมกึ่งแป้ง ต้องปัดแรงหน่อยค่ะสีถึงติดออกมา
แต่สีที่ออกมาสวยค่ะ จะวาวๆแต่ไม่หลอก ติดทนดีค่ะ

Clinique Cheek Pop
Nude Pop: ออกสีน้ำตาลอ่อนๆ ปัดแล้วเก๋ๆค่ะ
Peach Pop: สีส้มพีชเลยค่ะ
Pansy Pop: สีชมพูอมม่วง

ข้อเสียคือจิกสียากมาก ต้องปัดหลายรอบค่ะ
ทริคของเราคือจับตลับปัดวันกับแก้มไปเลยค่ะ 555
แต่การที่ต้องปัดหลายรอบทำให้ติดทนมากค่ะ แถมปัดออกมารอดทุกสี
ไปดูswatchกันดีกว่า

จบแล้วค่า

ขอบคุณเพื่อนๆที่ติดตาม หวังว่าจะชอบกันนะคะ
ชื่อสินค้า:   Passion Ville, SLEEK, HOURGLASS, ILLAMASQUA
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่