บ้านเก่า ชั้น 2 เป็นพื้นไม้ (มีรูป) หากจะเปลี่ยนเป็น วีว่า + กระเบื้องยางลายไม้ ควรทำยังไงครับ

ถ่ายจากบนฝ้าชั้น 1 ขึ้นไปใต้พื้นชั้น 2
กรณีนี้ สามารถใช้คานไม้เดิมได้หรือปล่าวครับ เห็นยังสวยดีอยู่

หรือต้องเอาออกหมดเลย แล้วเปลี่ยนเป็นโครงเหล็กกล่องแทน
ค่าใช้จ่ายโดยประมาณน่าจะเท่าไหร่ครับ

*เป็นบ้านปูน 2 ชั้น แต่พื้นเป็นไม้ และผนังเป็นผนังเบา

ปล. เพื่อปล่อยเช่า หรือใช้ชั่วคราว ไม่ได้อยู่เองคับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่