ปวดท้องน้อยจี๊ดๆหน่วงๆตรงกลาง เสี่ยงเป็นอะไรบ้างคะ

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ เราปวดท้องน้อยหน่วงๆจี๊ดๆตรงกลางมาสามเดือนแล้ว
ครั้งแรกปวดตอนใกล้ช่วงไข่ตกเลยไม่ได้สนใจ ครั้งที่สองปวดช่วงหลังตกไข่ก่อนมีประจำเดือนเลยคิดว่าปวดปจด.
ส่วนอีกครั้งพึ่งมาเป็นหลังประจำเดือนหมดได้สามวัน อาการปวดคือปวดจี๊ดๆหน่วงๆเป็นเวลาสั้นๆ แล้วก็หาย
เหมือนโดนเข็มทิ่มตรงท้องน้อยลามลงมาถึงช่องคลอดเลยค่ะ เป็นครั้งละไม่นานแต่เป็นหลายวันติดกันแล้วก็หายไป
อยากทราบถึงความเสี่ยงของโรคที่จะเป็นได้จากอาการนี้
หากร้ายแรงมากจะได้ไปหาหมอทันค่ะ ตอนนี้สังเกตอาการอยู่
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่