อยากทราบวิธีแก้เหงาของคนโสดในช่วงฤดูแห่งความเหงา(หนาว)หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ช่วงนี้อากาศช่วงกลางคืนเริ่มเย็นขึ้นแล้ว(มั้ง)นะคับ555 เห็นกรมอุตุบอกปีนี้จะหนาวขึ้น ผมก้อหวังว่ามันจะจริงนะครับ😜
ฤดูหนาวเนี่ยเหมือนฤดูแห่งความเหงาเลยนะครับ😔
ยิ่งอากาศหนาวเท่าไหร่ ก้อยิ่งรู้สึกเหมือนตอกย้ำความเหงามากยิ่งขึ้น
โดยเฉพาะช่วงสิ้นปีนี่มีเทศกาลเยอะแยะเลย ไม่ว่าจะคริสมาสต์หรือปีใหม่ เหมาะสำหรับคนมีแฟนอย่างยิ่ง😂😂 (จขกท.โสดคับ อดเลย555😭)
คนโสดอย่างเราก้อได้แต่เหงา ไปเที่ยวก็เจอคนมีคู่เดินเที่ยวกันเยอะแยะ😩 ไม่ว่าจะหันไปทางไหนก็เจอแต่คนมีแฟนเต็มไปหมดเลย
แต่ความโสดก้อไม่ใช่ว่าจะไม่ดีไปซะทุกอย่าง อยู่คนเดียวก้อทำให้เราได้อยู่กับตัวเองเต็มที่ มีเวลาได้คิดทบทวนเรื่องราวต่างๆ
บางทีผมก้อรู้สึกเสพติดความเหงานะครับ555 มีใครเคยเป็นเหมือนผมมั้ยคับ
ชอบมานั่งฟังเพลงคนเดียว ริมระเบียง เปิดเพลงเศร้าเหงาๆ ตอกย้ำตนเอง ถึงจะเหงา แต่รู้สึกฟิน555 เหมือนได้ตอกย้ำตัวเอง แล้วสะใจดี😁
อีกไม่กี่สัปดาก้อจะเข้าสู่ช่วงพีคของหน้าหนาวแล้ว เพื่อนๆมีใครมีวิธีแก้เหงา หรือมีกิจกรรมอะไรทำแก้เบื่อช่วงหน้าหนาวมั่งครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่