สงสัยเรื่องการทำเรื่องบัตรเครดิต ทำยังไงให้ผ่าน

อยากถามเพื่อนๆ ว่าเกี่ยวไหม (เนื้อหาด้านล่างนี้เลยนะคะ)

คือเราทำบัตรเครดิตไม่เคยผ่านเลย (ตั้งแต่ยกเลิกบัตรอิออนไป) ปี 2556

เราเลยสงสัย ไปขอเช็คสถานะประวัติเครดิตบูโรดู​

ทางเครดิตบูโรส่งข้อมูลมาให้ เรามีสถานะที่ยังเปิดอยู่ 2 บัญชี และปิดแล้ว 1 บัญชี ดังนี้นะคะ

1. สถานะบัญชีเปิด การผ่อน ตัวเลขเป็นเลข 0 เกือบทั้งแผ่น (อีก 2 งวดผ่อนหมด) (สถานะบัญชี 10 - ปกติ)
มี เลข 1 ประมาณ 2 ครั้ง
ภาพประกอบ (ภาพตัวอย่างเท่านั้นนะคะ เลขแบบนี้ ตรงสีเขียว)

2. สถานะบัญชีเปิด การผ่อน ตัวเลขเป็นเลข 0 เกือบทั้งแผ่น  (อีก 50 งวดผ่อนหมด) (สถานะบัญชี 10 - ปกติ)
มี เลข 1 ประมาณ 3 ครั้ง

3. สถานะบัญชีปิด ผ่อนปิดบัญชีหมดแล้ว และเลิกใช้แล้ว (บัตรอิออน) (สถานะบัญชี 11 - ปิดบัญชี)
ตัวเลข มีเลข 0 ส่วนมาก
แต่ก่อนปิดบัญชี เป็นเลข ตามลำดับ 3, 2 , 1 (แล้วปิดบัญชีเลย)

พักหลังนี้เราขอยื่นเรื่องทำบัตรเครดิต แต่ไม่ผ่านเลยสักที่ เราเลยสงสัยว่าเป็นเพราะบัญชีที่ 3 ของเราที่ปิดบัญชีไปแล้วไหมคะ

ขอคำปรึกษาเพื่อนๆ หน่อยค่ะ สงสัยมากเลย

แล้วเราจะทำยังไง ให้บัญชีที่ปิดไปแล้ว ออกไปจากเครดิตบูโรคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่