สอบถาม กางเต็นท์นอน 3สถานที่ใน เชียงใหม่ครับ

สอบถามครับ ถ้าจะไปกางเต็นท์นอน 3 สถานที่นี้ มีตรงไหนแนะนำมั้งครับ (มีเต็นท์ไปเอง)

1.แม่กำปอง
ผมเคยไปแล้ว ไปขอหลวงพ่อกางเต็นท์นอนในวัด กลับไปรอบนี้คงจะเป็นที่เดิมอีก อันนี้ขอผ่าน ขอบคุณครับ

2.อ่างขาง
อ่านตามรีวิว เห็นว่าจะเป็นที่โครงการหลวง หรือมีที่ไหนแนะนำอีกมั้ยคับ เน้นผู้คนน้อยๆ  ไปวันธรรมดา

3.เชียงดาว
ที่แพลนไว้ตอนแรกคือ ไปขอเช่าที่กางตามรีสอร์ทต่างๆบนดอย แต่เห็นช่วงนี้มีข่าวรื้อถอนบางรีสอร์ท เลยว่าจะไปหาเอาข้างหน้า
หรือมีท่านไหนพอจะแนะนำที่กางเต็นท์วิวสวยๆมั้งคับ จะฟรีหรือตามรีสอร์ทก็ได้เน้นวิวสวยๆ ขอบคุณครับ

มีรูปแปะให้ชมด้วยจะดีมากครับ

ผมบิดมอไซต์ กทม.-เชียงใหม่ วันที่ 6-9 ธ.ค. กัน3คัน แพลนที่จะไปเที่ยวก็ตามด้านบนเลยครับ ใครสนใจจะซ้อนรถขึ้นดอยด้วย ยินดีครับ
ไม่ต้องกลัวขับเร็วครับ รถพวกผมวิ่งกันได้ไม่เกิน 100 55555 อมยิ้ม08

หรือมีใครจะแนะนำสถานที่ กางเต็นสวยๆ เพิ่มก็แนะนำได้นะครับ แพลนผมอาจมีเปลี่ยนแปลงได้ตลอด
ขอบคุณทุกท่าน ที่เข้ามาอ่านครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
1. เลยบ้านแม่กำปองขึ้นไปอีกนิด สามารถขอกางเต๊นท์ได้ที่ทำการพิทักษ์อุทยานแจ้ซ้อน(ดอยล้าน) ตื่นเช้ามาไปชมวิวกิ่วฝิ่นได้

2. ดอยอ่างขาง จุดชมวิวม่อนสน ในวันธรรมดาก็ดี

3. เชียงดาวนี่หลายจุดมาก แนะนำ ดอยแม่ตะมาน-สถานีเกตรที่สูงสันป่าเกี๊ยะ ละกัน ลองไปดูสุดยอดมาก

ที่จริงมีอีกหลายจุดที่น่าไปนอนกางเต๊นท์สัมผัสบรรยากาศ ถ้าให้แนะนำอีกแห่ง โครงการหลวงวัดจันทร์ ก็เป็นอีกแห่งที่น่าสนใจ ลองหาข้อมูลดู
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่