ชวนดูเบื้องหลังพิเศษ Moonlight Drawn by Clouds - 150 Days of Traveling in the Moonlight

ทาง KBS ได้จัดทำรายการพิเศษ เบื้องหลัง Moonlight Drawn by Clouds ขึ้น โดยใช้ชื่อว่า Love in The Moonlight : 150 Days of Traveling in the Moonlight เป็นเบื้องหลังการถ่ายทำ ความยาว 70 นาที มีกำหนดการออกอากาศ 3 วัน คือ ศุกร์ 11 พ.ย. เวลา 17.10น. / รีรัน เสาร์ 12 พ.ย. 4.50 น. และ อาทิตย์ 13 พ.ย. 13.20 น. (เวลาประเทศไทย)

อ้างอิงจากเว็บทางการของ KBS

ชาวโชซอนเนอร์ที่สนใจ สามารถตามดูรีรันแบบสดๆ ได้ที่นี่ค่ะ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
เราขอลงภาพบางส่วนที่แคปไว้ ให้ได้ดูกันนะคะ คิดถึง ดูไป แคปไป คิดถึงพวกเด็กๆไป มีใครคิดถึงพวกเค้าเหมือนเราบ้างน้า

เริ่มจากวันอ่านบทครั้งแรก พระนางดูสนิทสนมกันดี

การถ่ายทำทั้งหมด ใช้เวลา 150 วัน

เริ่มถ่ายทำฉากแรก ก็เจอฉากใหญ่ งานหินเลย วันเรียกประชุมเสนาบดี

โบกอม ทักทายทีมงานและสตาฟ

ซ้อมบทกับลุงเสนาหนวดจิ๋ม

ยูจอง ก็แวะมาเยี่ยมที่กอง ในวันถ่ายทำวันแรกด้วย

จากนั้นก็มาถึงวันงาน Press Conference ที่เราได้พบนักแสดงนำ 5 คน พร้อมหน้ากันเป็นครั้งแรก

พระเอก นางเอก พูดถึงกันและกัน

โบกอม : ยูจองเป็นพาร์ทเนอร์ที่ผมจะไม่มีวันลืม

ยูจอง : พี่โบกอมเป็นเหมือนเพื่อนสนิทและเป็นคนน่ารัก อัธยาศัยดีมากๆ

เจ้าชายอียอง รัชทายาทรูปงาม ผู้เป็นความหวังของโชซอน / เอิ่ม ยังหวังได้เนอะ 5555

เป็นคนตลก

หึงโหด 5555

ว่างๆ ก็เล่นตบแปะกับขันที

ช่วยกันต่อหัวใจให้สมบูรณ์

แต่ก็พร้อมปกป้องคนรักจากอันตรายทั้งปวง

พี่ขื่อ นางว้อนท์รางวัล Best Couple คู่กับเซจามาก นางมายืนยันว่าเคมีนางกับเซจานั้น เหนือกว่าราอนแน่นอน

ต่อหน้าฉัน เธอทำอย่างนั้นได้อย่างไร หา..... (5555 เห็นหน้ายูจองแล้วอดขำไม่ได้เลย)

มีความพาโรดี้ พระนาง หนักมาก เค้าทำอะไร นางก็จะทำบ้าง ทั้งวางมือบนอกตอนเซจานอน หรือเอาสมุดบังแสงให้เวลาหลับ 5555

แก็งค์ขันทีก็มา แต่ลุงๆ เสนา ไม่ค่อยว่างมาให้สัมภาษณ์แฮะ

ดูแล้ว ฝั่งทงกุนจอน ดูจะไม่ค่อยเต็มนะคะ ตั้งแต่องค์รัชทายาทไปจนถึงขันที 5555

หลายฉากที่ถูกตัดออกไป เพราะเวลาไม่พอ (ก็เพิ่มตอนซะแต่แรก ก็หมดเรื่องแล้วเนอะ)

ทีมงานเล่าถึงนักแสดงรับเชิญสุดพิเศษ และความยากลำบากในการต่อสู้กับความง่วงและความร้อน

จนถึงวันสุดท้ายในการถ่ายทำ ที่มีทั้งเสียงหัวเราะ และน้ำตา

โบกอมบอกว่า จากนี้ไป ทุกครั้งที่เขามองดูพระจันทร์ เขาจะคิดถึงละครเรื่องนี้

ยูจองบอก ฉันจะไม่มีวันลืมเลย

ส่วนน้องกวัก 5555 นางบอกแล้วเราจะกลับมาเจอกันใน ซีซั่น 2 นะ (สาธุ สมพรปากกวักนะลูกนะ)

จขกท ก็จะต้องคิดถึงพวกเขามากๆ แน่ๆค่ะ

น้ำตาแตกตรงที่ทีมงานให้คำบรรยายว่า

"จากนี้ไป ทุกครั้งที่จ้องมองพระจันทร์ 150 วันที่เรามีร่วมกัน จะเป็นสิ่งแรกที่เรานึกถึง ขอให้ความทรงจำที่เรามีร่วมกันนี้ คงอยู่ต่อไปอีกนานเท่านาน"

ใครที่ยังไม่ได้ดู มีรีรันอีกรอบ ตอน 13.20 น. วันพรุ่งนี้ (วันอาทิตย์ที่ 13 พ.ย. ) ดูแล้วอย่าลืมมาคุยกันให้หายคิดถึงเซจากับหมาน้อย แอนด์ เดอะแก็งค์นะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview