ถามเรื่อง AMD Freesync ค่ะ

คือพอดีว่ากำลังหาข้อมูลกำลังจะประกอบคอม
แล้วพอดีว่าจอที่บ้านซื้อมาก่อนหน้า รองรับ freesync ด้วย พึ่งรู้
เลยอยากทราบว่าถ้าใช้การ์ดจอ AMD มันจะช่วยให้ภาพของเกมเสถียรขึ้นมากมั้ย, ภาพดีขึ้น สวยขึ้ยมั้ย ประมาณกี่ %, GPU รุ่นไหนรองรับเทคโนโลยีนี้บ้าง

ถ้าให้ดีรบกวนช่วยแนะนำ CPU + GPU ค่าย AMD
ที่เล่นเกม GTA V ปรับ High แล้วลื่นๆนิ่งๆ ด้วยก็ดีค่ะ
ก่อนหน้านี้เล็งสเปค ฝั่ง intel ไว้เป็น i3 + GTX1050ti 4gb.
มีอะไรพอสูสีบ้างค่ะ จิงๆก่อนหน้ามีงบไว้ 18,000
แต่อยากทราบรายละเอียดของค่ายแดง
เพราะเห็นว่าสเปคจะคุ้มกว่าและประหยัดงบกว่าทางฟ้า
เลยสนใจอยากทราบสเปคดีๆราคาคุ้มค่า ปรับ high ได้ในหลายๆเกมที่มีในตลาด offline
เผื่อว่าจะได้เอาส่วนต่างมาเก็บไว้ทำอย่างอื่นได้อีก

รบกวนหน่อยนะค้าาาาา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่