มีใครอยู่วงการ freight forwarder บ้างไหม

พอดีเพิ่งจบ ได้งานอยู่ในวงการ freight  เป็น sale โดยที่ไม่มีประสบการณ์มาก่อน เลยส่งผลให้การทำงานเต็มไปด้วยความกดดัน (ตัวเอง) เพราะรับเงินเดือนเค้ามา แต่เรากลับแบบทำอะไรไม่เป็นเลย.....T_T มาแบบสมองกลวงๆ  การเรียนงานก็เป็นไปด้วยความยากลำบาก เพราะต่างคนก็ต่างมีงานทำ - เลยต้องมานั่งงมโข่ง  แต่งมเท่าไหร่ก็งมไม่เจอ.......

ใครทำงานวงการนี้คงทราบว่า รายละเอียดงานค่อนข้างมากและยากกกกจริงๆ ยิ่งคนไม่มีประสบการณ์มาแล้วก็หนักเข้าไปอีก

เลยอยากขอคำแนะนำว่าจะทำอย่างไรดี  เคยคิดว่าจะหาสถาบันที่เปิดอบรมก็ยังไม่รู้ว่าที่ไหนมี และจะมีเวลาไปเรียนรึเปล่าก็ไม่รู้อีกเหมือนกัน ครั้นจะเรียนจากที่ทำงานคงลำบากหน่อย  อย่างที่บอกข้างต้น ต่างคนต่างมีงานทำ -*-

ตอนนี้เดินเป๋สะเปะสะปะมากๆๆ  แนะนำด้วยนะครับ รักและอยากที่จะทำงานนี้จริงๆ  อยากคุยกับใครสักคนที่เคยอยู่หรือทำอยู่วงการนี้ ถือว่าเป็นวิทยาทานแล้วกันนะครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่