blue tooth ในสมาร์ทโฟน alcatel flash plus2 เชื่อมต่อเครื่องเสียง 2 Din ได้แต่...

ขอถาม และขอคำแนะนำทุกท่านที่เคยมีประสบการ์ณ เชื่อมต่อ blue tooth (bt) กับเครื่องเสียงรถยนต์แบบ 2 DIN หน่อยครับ
เครื่องเสียงในรถ ยี่ห้อ JVC รุ่น KW-AV71BT สมาร์ทโฟนเป็น alcatel flash plus2 (fp2)
ผมเชื่อมต่อโดย bt พร้อมจับคู่กันกับ jvc แล้ว ก็สามารถเล่นเพลงผ่าน app Tunein ใน (fl2) หรือ แหล่งสื่อเพลง อื่นๆได้ ปกติ
ปัญหาคือ ฟังก์ชั่นใช้งานโทรศัพท์ เวลาโทรออก หรือรับสายจากภายนอก ผมพูดผ่านไมค์หรือพูดที่ตัว(fl2)  ฝั่งตรงข้ามได้ยิน..แต่เขาพูดกลับมา ผมไม่ได้ยินจากลำโพงในรถและ(fl2) คือมันไม่มีเสียงเลยเงียบไปหมด  หน้าจอJVCก็ไม่แสดงเบอร์ และชื่อผู้โทรเข้า หรือโทรออก

ผมลองใช้  iphone6 และ มือถือของทรู(android)ที่แถมฟรี เชื่อม(bt)ต่อJVC แล้วใช้งานโทรศัพท์ ปรากฎว่าใช้งานได้ปกติ เสียงติดสายดังออกลำโพงรถ เสียงพูดทั้ง 2 ฝ่ายออกลำโพงรถ หน้าจอJVC แสดงผลเบอร์โทร และชื่อ ปกติ

ปัญหานี้ แก้ไขได้มั๊ยครับ ขอคำแนะนำด้วย ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่