มาทายกันว่าจะได้ลูกสาวลูกชายค่ะ?

ตอนนี้ท้อง2อยู่ค่ะอายุครรภ์13วีค แพลนจะซาวน์ดูเพศพร้อมตรวจดาวน์ตอน16วีคค่ะ
มีอาการแพ้ท้องช่วง7-12วีค ไม่ค่อยอาเจียน แต่คลื่นไส้ตลอดเลย น้ำหนักไม่ค่อยขึ้น ส่วนพุงโตเร็วมากแต่แขนขาเท่าเดิม
ปวดเมื่อยปวดหลังสุดๆ สิวเต็มหน้าเต็มหลังเลย ชอบกินกะเพรากับส้มตำมากๆตอนนี้ ส่วนฝันไม่มีอะไรพิเศษเลยค่ะ
มีแต่คนทักได้ลูกชายเราก็อยากได้ลูกชาย(แต่ในใจมีลางสังหรณ์ว่าจะได้สาวน้อย) ส่วนคุณพ่อจากที่คนแรกอยากได้ลูกชายพอออกมาเป็นลูกสาวก็ติดใจท้องนี้เลยอยากได้ลูกสาว

คิดว่าน่าจะเพศไหนคะ เดี๋ยวตอน16วีคจะมาเฉลยอีกที

ส่วนคนอื่นๆตอนท้องมีอาการกันอย่างไง แล้วคลอดออกมาเป็นเพศไหนกันบ้าง มาเล่าให้าเราฟังหน่อยสิ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่