สอบถามเรื่องไซส์รองเท้า Converse รุ่นพื้นหนาหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม

พอดีแฟนเราซื้อรองเท้าคอนเวิร์สรุ่นตามรูปมาให้ เพราะเราบอกว่าเท้าเราไซส์ 37 แฟนก็เลยซื้อเบอร์ 5 ไซส์ 37.5 มาให้ เพราะคิดว่าใส่ถุงเท้าก็น่าจะพอดีไม่คับจนเกินไป เพราะไซส์เล็กลงมาคือ 36.5 แต่พอเราเอามาลองใส่ดู ตอนที่ผูกเชือกแล้ว มันก็หลวมๆนิดๆ แต่ก็เดินได้ไม่หลุดนะ (คงเพราะผูกเชือกไว้มั้ง) ทีนี้พอส่องดูในกระจก รู้สึกว่าทำไมมันดูใหญ่จัง เอารองเท้าคู่อื่นมาลองทาบดูก็ใหญ่กว่าทุกคู่เลย เลยลองเอาเชือกออก แล้วลองดันปลายเท้าเข้าไปเกือบสุด มันก็เลยเหลือพื้นที่เยอะมากแบบในรูป เราเลยอยากรู้ว่า
1. สาวๆเท้า 37 ใส่คอนเวิร์ส ไซส์ไหนกันคะ
2. เราซื้อมาวันเสาร์ จากเซ็นทรัล เราสามารถไปเปลี่ยนได้รึเปล่าคะ
3. ก่อนจะเอาไปเปลี่ยน ขอถามนิดนึงว่า แล้วไซส์ 36.5 มันจะไม่คับไปเหรอคะ หรือรองเท้าผ้าใบมันไซส์ไม่เท่ากันกับรองเท้าอื่นๆ (พอดีเป็นคนไม่ใส่ผ้าใบค่ะ เลยไม่ค่อยรู้เรื่องนี้ซักเท่าไหร่)
รบกวนเพื่อนๆหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น