สอบถามการผิดปกติตาของแมวมีเยื่อขาว ๆ มาปิดที่ตาแมวข้างนึง

กระทู้คำถาม
สอบถามอาการตาของแมวหน่อยครับ

คือ แมว เมื่อวานยังปกติดี ตาเป็นปกติ มาวันนี้ ตาแมว มีวุ้นเยื่อขาว ๆ มาปิดตาแมวข้างนึง ซึ่งตาข้างนี้ของแมวจะปิดไม่ได้ จะเปิดโพร่ง (ลักษณะเยื่อตาขาว ๆ ที่มาปิดตาแมวจะเป็นแบบในรูป)

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรเหรอครับ อันตรายมั้ย พรุ่งนี้ว่าจะพาไปหาหมอ แต่อยากรู้อาการป่วยเบื้องต้นก่อน กลัวตามันจะบอด ตอนนี้สามารถทำอะไรให้มันเบื้องต้นก่อนได้มั้ยครับ ตอนนี้แมวตัวนี้ยังกินข้าวได้ปกติครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่