อยากเปลี่ยนพื้นคอนโดจาก laminate เป็นกระเบื้อง >> ทำอย่างไรกับครัว build-in >> เคลื่อนย้ายออกมาปูกระเบื้องด้านล่างดีไหม

อยากเปลี่ยนพื้นคอนโดจาก laminate เป็นกระเบื้องครับ
สงสัยว่า กรณีที่เรามีครัว build-in แบบคล้ายๆในรูป >> เราควรทำอย่างไรดีครับ

1. จ้างช่างมาเคลื่อนย้ายตู้เพื่อปูกระเบื้องด้านล่าง แล้วค่อยจ้างช่างมาติดตั้งกลับไป (น่าจะมีส่วนที่ต้องเปลี่ยนใหม่ตรงบัวด้านล่าง)
2. ปูกระเบื้องชนขอบบัวของตู้ ไม่ควรไปปรับเปลี่ยนอะไรกับตู้ build-in

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่