เครื่องดูดฝุ่นยี่ห้อไหน ที่ดูดแล้วสะอาดเหมือนกวาด+ถูบ้าง **** ฝุ่นเยอะมากก

กำลังจะซื้อเครื่องดูดฝุ่น มาใช้แทนการกวาดและถูน้ำครับ
เป็นบ้าน2ชั้น พื้นปาเก้ กวาดถูที3ชม(ช่วยกัน3คน) แถมฝุ่นฟุ้ง 2-3วันฝุ่นเริ่มมาใหม่อีกแล้ว

เพื่อนๆใช้เครื่องดูดยี่ห้อไหน รุ่นไหนบ้างครับ ที่ใช้แล้วดี ประทับใจ
อยากได้ที่ดูดครั้งเดียว สะอาดเหมือน กวาด+ถู

/หาข้อมูลดู มีทั้งดูดด้วยลม ดูดด้วยไอน้ำ อันไหนดีกว่ากันครับ

งบไม่จำกัด ขอบคุณครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 22
"บ้านฝุ่นเยอะเหมือนกันค่ะ ก่อนหน้านี้ก็พยายามปัดกวาดเช็ดถูหนักมาก เห็นด้วยกับคห.2ค่ะ นี่ตัดสินใจสั่งซื้อAutobot รุ่น Lazer4 ดูดฝุ่นถูพื้นในตัวเดียว มีทำความสะอาดแบบแบบถังแยก เดินทั่วไม่มั่ว ไม่วนๆอยู่กับที่ดี เราซื้อมาตอน Shopeeลดราคา40% เหลือ17900.- ช่วง Covid อยู่บ้านบ่อยแต่ขี้เกียจทำงานบ้าน5555 ดูโปรในนี้ จริงๆก็มีหลายรุ่น https://bit.ly/3cOK1iD
แนะนำให้ตัดใจซื้อตัวท็อปไปเลยค่ะ ราคาสูงหน่อยแต่ตัวเดียวจบ อยากสบายๆลดภาระการทำความสะอาดบ้าน เอาเวลาทำงานบ้านไปทำอย่างอื่นที่มีความสุขได้"
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่