ทำไม คนถนัดซ้าย ถึงเสียเปรียบกว่า คนที่ถนัดขวา

กระทู้คำถาม
ไม่เข้าใจว่า บางคนถนัดซ้าย บางคนถนัดขวา แต่ที่ไม่เข้าใจมากกว่า ทำไมคนถนัดซ้ายเหมือนเสียเปรียบว่าคนถนัดขวามากๆๆ คือ
ทำไมโต๊ะเลคเชอร์ ทำที่ลองแขนมามาแต่ด้านขวา จึงทำให้คนที่ถนัดซ้าย บางที่ผมก็เมื่อย ,เวลาจะซื้อไดอารี่ จะจดอะไร ผมก็ต้องซื้อแบบที่ไม่มี กระดูกงู เพราะว่าเวลาจะเขียน ก็ต้องยกแขนขึ้น ทำให้เขียนไม่ถนัด,เวลาที่จะจดอะไรด้วยปากกาหมึกซึม แล้วมือผมจะต้องลากไปทางขวา ก็ทำให้หมึกซึมอันนั้น เปื้อนมือด้านข้าง,เวลาที่จะเขียนหนังสือกับเพื่อน ผมก็ต้องเลือกนั่งทางขวาของเพื่อน ไม่งั้นก็จะทำให้มือชนกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่