ถามพี่ๆที่จบสายคอมหนอยคับ

คือตอนนี้ผมก็อยุ่ม.6แล้ว ผมจะเข้าสายวิทยาการคอม แต่มหาลัยรัฐบางที่ผมเข้าไม่ใด้ อย่างเช่นตาบอดสีอย่างงี้เค้าก็ไม่รับ คือผมอาจจะต้องไปมหาลัยเอกชน พวกพี่ว่ามหาลัยมีส่วนในพวกนั มีส่วนในการทำให้เรารุ้หรือเข้าใจมากขึ้นไหม หรืออยุ่ที่ตัวคนเรียนเป็นส่วนใหญ่ๆ ตอนนี้ที่ผมเรียนม.6 อาจาร์ยก็สอนเกี่ยวกับภาษาc เขียนโค้ดบ้าง ตอนแรกที่เขียนผมโคตรงงเลย แต่พอผ่านไปผมก็เริ่มเข้าใจ พวกprintf int main ไรพวกนี้ พื้นฐานผมเป็นคนชอบคอม ติดตามข่าวไอทีต่างๆ แบบไกลชิดมากเลย ศึกษา พวกพี่ว่าถ้าเรียนวิทคอม จบไปมีงานเยอะไหม เงินเดือนที่อยุ่ความสามารถหรือป่าว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่