โทรศัพท์ SS A7(6) ขึ้นเป็น ADIN MODE

เริ่มแรกเลยคือเราลืมรหัสผ่านโทรศัพท์ค่ะ ก็เลยลองเข้าไปอ่านวิธีแก้ในpantipนี่แหละ มีกระทู้นึงบอกให้กดเพิ่มเสียง(ข้างเครื่องด้านซ้าย) + ปุ่ม home+ ปุ่มเปิดเครื่อง  พร้อมกัน เราก็เลยลองทำตาม ปรากฎว่ามันขึ้นเป็น หน้าจอสีฟ้า ขึ้นเป็น Odin Mode กลางจอมีคำว่า  downloading do not turn off target (บางทีจขกท.อาจจะกดผิดเองTT) ค้างอยู่แบบนี้นานมากค่ะ เรานี่ใจแป้วเลย จากนั้นก็วิธีเดิมค่ะ มาหาข้อมูลในpantipอีกแล้ว บางคห.บอกให้ถอดแบตแล้วเปิด-ปิดใหม่ แต่เครื่องของเราเป็นแบบถอดแบตไม่ได้ บางคห.บอกให้กดPowerค้างไว้ เราลองทำตาม ก็ไม่ได้ผล มีใครรู้วิธีแก้บ้างไหมคะ รบกวนท่านผู้รู้ด้วยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่