โดนค่าทวงหนี้ จากยอดค่าธรรมเนียบ บัตรเคดิตรายปี

คือเรื่องมีอยู่ว่าผม มีบัตรเคดิตกรุงศรี First Choice เดือนที่แล้วมีการเก็บค่าธรรมเนียมรายปี ยอด 320 บาท ซึ่งผมก็ไม่ทราบว่ามียอดดังกล่าวพอดีหยุดใช้บัตรมาสักพักแล้ว ทีนี่มีเจ้าหน้าที่โทรให้ไปชำระ หลังจากนั้นผมก็ไปชำระ แต่ก็ยอมรับว่าเลยกำหนด เพราะผมก็ไม่ทราบว่ามีค่าธรรมเนียมเหมือนกัน พึงทราบตอนเจ้าหน้าที่โทรมาว่ามียอด (พอดีผมรับใบแจ้งยอดทางอีเมล์เลยเปิดบ้างไม่เปิดบ้าง) พอสิ้นเดือน ก็มียอดขึ้นมาเลยว่า ค่าทวงหนี้ จำนวน 100 บาท อยากสอบถามว่าเราสามารถเรียกร้องอะไรได้บ้างครับ ผมรู้สึกไม่พอใจมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่