อยากสร้างบ้านในราคาไม่เกิน 550000 ตจว.ในที่ดินตัวเอง

กระทู้คำถาม
คือเราอยากสร้างบ้านหลังคาทรงหมาแหงน (ตามที่เค้าเรียกกัน) ราคารับเหมาค่าแรงทั้งหลัง รวมติดเหล็กดัด และประปาด้วย 195000 บาท ของสั่งเองค่ะ ใช้หลังคาเมทัลชีท ฝ้าเรียบ ยกพื้นบันไดห้าขั้น (80 ซม.) ตามรูปวาดเองนะคะ หน้าต่างเราใช้ของเก่ามีอยู่แล้วค่ะ ไม่ซื้อ ส่วนประตูแต่ละห้อง (ยกเว้นหน้าบ้าน)มีไม้เสียค่าจ้างทำ 4500 บาท ประมาณนี้พอเปนไปได้ไหมคะ
แสดงความคิดเห็น