รบกวนเพื่อนๆตรวจสอบทริปเชียงใหม่แม่ฮ่องสอน ให้หน่อยค่ะ

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะ เราอยากรบกวนเพื่อนๆช่วยตรวจสอบและแนะนำทริปให้หน่อยค่ะ
เราจะบินจากกทม.ถึงเชียงใหม่วันที่24พ.ย.เข้าพักโรงแรมในคืนแรก
วันที่25 เช้ารับรถเช่าเวลา9โมง เดินทางจากเชียงใหม่ไปปาย บ่ายโมงแวะเที่ยวสะพานประวัติศาสตร์ กินข้าวเที่ยงปาย
              เดินทางออกจากปาย3โมงเย็นเข้าสู่แม่ฮ่องสอนเช็คอินโรงแรมโมงเย็น ออกมาเดินถนนคนเดิน
วันที่26 ตี5ขึ้นชมพระธาตุดอยกองมู เที่ยววัดหนองจองคำ กินข้าวเช้า 10โมงเช็คเอ้าท์โรงแรม เดินทางไปทุ่งดอกบัวตองดอยแม่อูคอ
              ชมดอกบัวตอง กินมื้อเที่ยง เดินทางต่อถนน1088ตัดเข้า1009ผ่านดอยอินทนนท์แล้วลงเชียงใหม่ เข้าเช็คอินประมาณ1ทุ่ม
วันที่27 เช้าขึ้นดอยสุเทพ ไหว้พระธาตุ ขึ้นชมพระตำหนักภูพิงค์ ช่วงบ่ายเที่ยวในตัวเมืองกาดต่างๆ เข้าพักที่โรงแรม
วันที้28 ใช้เวลาที่สวนสัตว์เชียงใหม่ทั้งวัน เย็นหาซื้อของฝาก
วันที่29 เช็คเอ้าท์ บินกลับ

สิ่งที่กังวลใจคือวันที่25,26จะขับรถได้ตามเวลาที่วางไว้หรือไม่ ตารางแน่นเกินไปรึปล่าวใน2วัน ควรเพิ่มและลดทอนตรงไหนบ้าง
ขอบคุณมากนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่