แฟนเป็นอเมริกัน จะมาอยู่ไทยเกิน6เดือน ใช้วีธีไหนได้บ้างคะ?

พอดีแฟนเป็นอเมริกันค่ะ เค้าจองตั๋วเครื่องบินจะมาอยู่ไทยตั้งแต่วันที่3 เดือนพฤศจิกายน เป็นต้นไป
เหตุผลที่อยู่นานเพราะ
1.อยู่ดูแลเราตอนท้อง
2.รอลูกคลอดเดือนมกราคมปีหน้า
3.รอวีซ่า K1 ของเราผ่าน
****ยังจดทะเบียนสมรสไม่ได้ เพราะทำวีซ่าคู่หมั้นอยู่ค่ะ
หลังจากนั้นจะย้ายไปอยู่อเมริกากันค่ะ
แต่ก็พึ่งนึกขึ้นได้ ว่าแล้วแฟนจะอยู่ได้นานยังไง ประมาณ 6 เดือนขึ้นไป  ตอนนี้ก็มีเวลาเตรียมตัวน้อยมาก.... มีวิธีไหนบ้างที่เป็นไปได้คะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่