ระหว่าง Garmin Vivofit 3 กับ Fitbit Charge (หรือรุ่นที่ใกล้เคียง) เลือกอะไรดีคะ

ปัจจุบันตอนนี้ใช้ mi band 1S รุ่นที่วัด Heart rate ได้อยู่ค่ะ
แต่วัดแบบ manual คือ ต้องกดวัดจากแอ๊บในโทรศัพท์เอง หลักๆ ก็ดูแค่นับก้าวเดิน

อยากเปลี่ยนใหม่เป็น รุ่นที่ใช้เป็นนาฬิกาข้อมือได้ด้วยค่ะ
ตอนนี้ก็ออกกำลังกายแค่ เดินบนลู่วิ่งในฟิตเนส, วิ่งที่สวนลุมบ้างนิดหน่อย, นานๆ ทีก็ลง fun run 5 กม. ค่ะ
เป้าหมายคือพยายามจะวิ่งให้ได้ 5 กิโลติดต่อค่ะ
ที่ผ่านมาไม่ค่อยได้ใช้ฟังค์ชั่น HR ของ Mi band เลยค่ะ เพราะไม่สะดวกที่จะกดจากแอ๊บ (ลืมด้วยค่ะ)

เลยสนใจ Vivofit 3, Fitbit หรือมีรุ่นที่เหมาะกว่า รบกวนช่วยแนะนำให้หน่อยนะคะ
จริงๆ ตั้งงบไว้ไม่อยากให้เกิน 3000 บาท
แต่ Vivofit 3 ก็ 4190 บาท แล้ว ขอราคาประมาณ 3-4 พัน บาท นะคะ
ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่