วิธีเซฟเกมgta v และเกมต่างๆ ใน xbox 360

สวัสดีครับพอดีว่าผมมีเรื่องอยากถามอยู่มากเลยแค่สรุปออกมาเป็นข้อก็แล้วกันจะได้ไม่ยาว
1.วิธีเซฟเกมในxbox 360 อยู่ตรงใหนครับคือว่างงมากกดเซฟแล้วพอมาอีกทีมันไม่ได้เซฟให้อะเช่น gta v ผมกดเซฟแล้วมาอีกที่แล้วมันหายง่ะ
2.หากต้องการลงเกมไว้ในเครื่องต้องทำไงบ้างต้องแปลงระบบRGHหรือเปล่า?พอดีผมมือใหม่ครับไม่ค่อยรู้อะไรมาก
ยังไงก็ขอให้อธิบายง่ายๆหน่อยนะครับไม่ค่อยเข้าใจเกี่ยวกับนี้เท่าไหร่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่