ไปจดทะเบียนพาณิชย์ อิเล็กทรอนิกส์มา ได้ใบ พค 0403 มาแล้ว เจ้าหน้าที่มาหาที่บ้าน บอกต้องทำป้าย เสียภาษีป้าย

ผมควรทำยังไงครับ ขายของออนไลน์เท่านั้นไม่มีหน้าร้าน
เจ้าหน้าที่ แนะนำว่าให้ทำป้ายเล็กๆ แล้วไปจ่ายภาษีป้ายที่เทศบาล

มันต้องทำป้ายด้วยเหรอครับ?
หรือว่าเจ้าหน้าที่เขา เข้าใจผิด?
ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
งั้นต้องบอกเจ้าหน้าที่แล้วครับว่า ผ่านระบบเครือข่ายอินเตอร์เน็ต ไม่ต้องทำป้ายครับ ลองให้ จนท. โทรคุยกับกองพาณิชย์อิเล็ก ของกรมพัฒน์ดูครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่