ฝันว่างูกัดเท้าแปลว่าอะไรคะ

กระทู้คำถาม
เมื่อคืนนี้ฝันว่าอยู่ในสวน รกๆหน่อยอ่ะค่ะ(รกๆแต่ไม่ได้รกขนาดป่า)เรายืนอยู่กับคนอีกคนค่ะ(ไม่รู้เหมือนกันว่าใคร)แล้วจู่ๆงูก็มาค่ะแล้วคนที่อยู่ข้างเราก็เอาไม้ไปตีงูแล้วงูมันเหมือนโกรธอ่ะคะก็เลยเลื้อยมาหาเราแล้วฉกนิ้วเท้าเราสองครั้งค่ะ(ไม่รู้ว่านิ้วไหน+ไม่รู้ว่าเท้าข้างไหน)ตัวงูเป็นสีดำค่ะตัวเล็กๆกว้างประมาณ1นิ้วครึ่งเกือบสองนิ้วๆม่ยาวค่ะ จำได้ว่าครั้งแรกจู่ๆเลื้อยมาก็ฉกเลยค่ะ แต่ครั้งที่สองแผ่แม่เบี้ยก่อนฉกค่ะ นิ้วเท้าเป็นรอยเขี้ยวเลยค่ะ(แผลแรกกับแผลที่สองอยู่ใกล้กันมาก) หลังจากฉกครั้งที่สองมันก็เลื้อยไปค่ะ ช่วยดูให้หน่อยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่