หนังเรื่องรุ่นพี่ จะมีต่อภาค2มั้ยอ่าาา

คือดูหนังเรื่องรุ่นพี่แล้วคือแบบ อินมากอ่ะค่ะ ยิ่งตอนสุดท้ายนี่ ตอนที่รุ่นพี่สลายไปอ่ะค่ะ น้ำตาไหลทุกครั้งที่ดูเลยอ่ะ ยิ่งมีเพลงที่เศร้าๆ ทำให้มันยิ่งอินมากยิ่งขึ้น ไม่อยากให้รุ่นพี่ไปเลยยยยย ถ้าต่อตอน2 เนื้อเรื่องอาจจะเป็นแบบนี้นะคะ....(ม่อนพูด)ณ วันหนึ่ง...ขณะที่ฝนกำลังตกหนัก...ฉันได้กลับไปที่โรงเรียนคอนแวนต์ ที่ฉันเคยอยู่...ทุกอย่างเปลี่ยนไปมาก..โรงเรียนกลายเป็นสิ่งที่ไม่เงียบเหงาอีกต่อไป...จากโรงเรียนคอนแวนต์ กลายเป็นโรงเรียนรัชธรรมดาๆ ตั้งแต่5ปีที่ผ่านมานี้..ฉันแทบลืมเรื่องรุ่นพี่หมดแล้ว แต่เมื่อฉันมาโรงเรียนที่ฉันเคยเรียนอยู่..มันกลับกลายเป็นคิดถึงสิ่งทุกอย่าง ที่เคยอยู่กับรุ่นพี่..(ภาพตอนที่เคยช่วยรุ่นพี่ช่วยสืบค้นคดีและฉากฟินๆอีกมากมายตัดเข้ามา) จะว่าไปแล้ว..ฉันลืมเพื่อนที่สำคัญที่สุดของฉันได้ยังไง? ..แอ้น... เมื่อแอ้นหรือรุ่นพี่ไม่อยู่..ฉันก็อยู่กับความเงียบเหมือนเดิม..(ม่อนกำลังออกจากโรงเรียนแล้วเดินไปชนกับผู้ชายคนหนึ่ง)
ม่อน:เอ่อ..ขอโทษนะคะ(หลบหน้าผู้ชาย)
ผู้ชาย??:อ้าว
ม่อน: ? ?
ผู้ชาย:ใช่เธอรึเปล่า...ไม่ได้เจอนานเลยนะ..คู่หู
ม่อนเศร้าเงยหน้าขึ้น)
ม่อน:ระ..ระ..รุ่นพี่!!!
(ทั้ง2คนเดินไปที่ร้านกาแฟแห่งหนึ่ง)
รุ่นพี่:ตอนนั้นน่ะ..วิญญานฉัน..แค่ออกจากร่างก็เท่านั้นล่ะ..จริงๆ..ฉันแค่อยู่ในอาการโคม่าน่ะ ตอนนั้นโชคดี ที่ฉันถูกยิงตกน้ำไปไม่นานก็มีคนเห็นแล้วรีบส่งโรงพยาบาล..แล้วตอนนั้นคุณหมอก็บอกไว้เลยว่า.."เตรียมใจไว้เลยนะครับคุณพ่อ คุณแม่ ลูกชายคุณจะกลายเป็นเจ้าชายนิทรา" จากนั้นวิญญานฉันก็ออกจากร่าง แล้วพอฉันรู้ความจริงว่าฉันมีอุบัติเหตุอย่างไร.ฉันก็กลับเข้าร่าง..แต่มันเป็นระยะเวลานานมาก..50ปี..ฉันฟื้นขึ้นมาด้วยอายุที่ยังเท่าเดิมตั้งแต่ตอนที่เกิดอุบัติเหตุ..นะ..นี่!..ทำไมเธอเงียบล่ะ..เธอควรจะดีใจไม่ใช่หรอ!
ม่อนเศร้ายังสตั้นไม่หยุด)
แล้วขี้เกียจพิมพ์แล้วค่ะ! ไปล่ะ..ใครพอรู้บ้างว่าหนังเรื่องรุ่นพี่จะมีภาคสองหรือเปล่า..ตอบด้วย👇👇👇👇
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่