[CR] รีวิวแว็กซ์ขนด้วยตัวเอง พังมาก T^T

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่า วันนี้มารีวิวแว็กซ์ขนด้วยตัวเองค่า
ที่บอกว่าพังมาก คือพังมากจริงๆ ซื้อมาเสียดายตัง ไม่ประสบความสำเร็จค่า
ขอบอกก่อนว่าไม่ได้มีเจตนาทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียงสินค้านะคะ
เราแค่อยากจะแชร์ประสบการณ์จากผู้ใช้จริงค่ะ
ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะสมแจ้งลบได้เลยนะคะ

ก่อนหน้านี้เราเคยใช้บริการแว๊กซ์บิกินี่ที่อีฟ เซ็นทรัลบางนาค่ะ
เราซื้อคอร์ส 4 ครั้งสองพันกว่าบาท ลดอีกกี่เปอร์เซ็นต์ไม่รู้จำไม่ได้
ครั้งแรกไม่ได้นัดค่ะ เข้าไปเจอพนักงานชื่ออะไรไม่รู้จำไม่ได้ (อีกแล้ว)
นางมือหนักพอควรค่ะ แต่เป็นครั้งแรกที่ทำแว็กซ์บิกินี่เลยคิดว่าน่าจะเจ็บประมาณนี้ (พอทนไหว)

ครั้งที่สองโชคดีมากบังเอิญไปเจอน้องคนนึงชื่อ ส.เสือ
นางมือเบา ค่อยๆ เล็ม ค่อยๆ เก็บ งานละเอียด ก็เลยรู้เลยว่าคนแรกมือหนัก
ครั้งที่สามเลยนัดค่ะ รีเควสเป็นน้องคนนี้เลย
นางมือเบาเหมือนเดิมค่ะ แต่รอบนี้เหมือนนางรีบๆ ให้มันเสร็จ
เราเลยดูว่างานไม่ละเอียดเหมือนครั้งก่อนค่ะ แอบคิดว่าครั้งก่อนคงเป็นความบังเอิญมั้ง

ครั้งสุดท้ายทำเอาเราเข็ด และไม่คิดซื้อคอร์สต่อเลยค่ะ
ไม่ได้นัด เพราะเราอยากลองคนอื่นบ้าง งานเข้าค่ะ ดันไปเจอพนักงานมือหนักยิ่งกว่ารอบแรก
นางดึงขนเราทีละเยอะๆ คือเจ็บมากกกกก ทั้งๆ ที่ปกติเราเป็นคนความอดทนสูงนะ
พอเสร็จสรรพ ตอนจะเปลี่ยนเสื้อผ้า เราแอบเห็นแว๊กซ์ในถังขยะ
และกระดาษทิชชู่ คือเลือดเราติดเต็มเลย ตกใจมว๊ากกกกก เลยขอบายเลยค่ะ

ทีนี้เราก็ปล่อยให้ขนมันยาวไปเรื่อยก็เริ่มรำคาญ แต่ก็ยังเจ็บจากครั้งก่อนไม่หาย (จริงๆ เข็ดมากกว่า)
แล้วเราก็ยังไม่รู้ว่าจะไปทำที่ไหนดี ไม่ว่างด้วยไรด้วย
ไปๆมาๆ คือไปซื้อของที่ร้าน Boots งัย แล้วเห็นแว็กซ์ตัวนี้วางอยู่
บนกล่องเขียนว่าแว็กซ์บิกินี่ได้ด้วย เลยสอยมา 1 กล่อง
ผลการใช้จะเป็นอย่างไร อ่านต่อสิคะ รออะไร

คือจะรีวิวขนบิกินี่ก็ไม่ใช่ป่ะคะ เลยรีวิวขนรักแร้แทนค่ะ อิอิ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แว็กซ์ที่ซื้อมาหน้าตาแบบนี้ค่า

แกะกล่องมาจะมีแผ่นแว็กซ์ 3 แผ่น + ทิชชู่เปียก เอาไว้เช็ดแว็กซ์ออก

วิธีการใช้เค้าบอกให้เอามือถูๆ คิดว่าคงให้แว๊กซ์มันอุ่นขึ้นนะคะ
เค้าบอกว่าตัดได้ เราก็ตัดสิคะ กลัวเปลือง

จากนั้นแปะลงไปบนรักแร้เลยจ้า เค้าบอกว่าให้ลูบๆ ตามแนวขน ให้แว็กซ์มันติดขนอ่ะค่ะ

จากนั้นดึงเลยแก ดึงด้วยความเร็วสูง ดึงทีเดียวให้ขนหลุดให้หมด
หลุดสิ หลุดสิ หลุดยัง ไม่หลุด ฮ่าๆๆ ดึงอยู่หลายรอบ
บอกเลยว่าคือบุคคลธรรมดาแบบเรา ไม่เคยผ่านการอบรมการแว็กซ์มาก่อนเนี่ย
ไม่สามารถมาทำอะไรแบบนี้ได้จริงๆ คือจังหวะการดึงไรงี้ก็ไม่รู้
บวกกับแว็กซ์ที่ติดมามันไม่เหมือนแว็กซ์อุ่นในร้าน ที่มันจะอยู่ในหม้อใช่ป่ะ
พอเอามาแปะที่ขนมันก็จะแข็ง แต่นี่เหมือนกระดาษกาวเหนียวๆ มาแปะอะแก
ถึงในวิธีใช้จะบอกว่า ให้ดึงผิวบริเวณนั้นให้ตึง แล้วค่อยดึง
แต่เอิ่ม ลองคิดถึงความเป็นจริงเนอะ รักแร้ข้างนึงก็ต้องชูแขน
มืออีกข้างนึงก็ต้องดึง จะเอามือไหนจับผิวให้ตึงคะคู๊ณ
ตัวแว็กซ์มีความเหนียวนะคะ เอาสบู่ล้างเฉยๆ ไม่ออกค่ะ
ต้องเอากระดาษที่แถมมาอ่ะค่ะเช็ดออก แล้วค่อยไปล้างสบู่อีกที

สรุปว่าไม่ปลื้มกับสินค้าตัวนี้เลยค่ะ รู้สึกเสียดายตัง + ร้องไห้หนักมาก
ใครอยากลองบอกได้นะคะ เดี๋ยวส่งไปให้ เพราะยังเหลืออีกสองอันครึ่งซึ่งเราไม่รู้จะไปทำไรดีเลย

ย้ำอีกครั้งนะคะ ว่าเราไม่ได้มีเจตนาทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียงสินค้านะคะ
เราแค่อยากจะแชร์ประสบการณ์จากผู้ใช้จริง ทั้งนี้ทั้งนั้นอาจเป็นเพราะเราใช้ไม่เป็นเอง
หรือสินค้าตัวนี้ไม่เหมาะกับเรา คนอื่นอาจจะใช้ดีก็เป็นได้ค่ะ

ลากันไปด้วยรูปรักแร้หลังจากแว็กซ์เสร็จนะคะ ดึงจนแดงแล้วยังไม่ออก หรือขนรักแร้เราจะแข็งแรงเกินไป
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านค่ะ บ๊ายบาย
อมยิ้ม17
ชื่อสินค้า:   วีท แว็กซ์สตริปส์
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่