(Seoul) จะพาคุณแม่ 80 ปีไปเที่ยว Seoul และพักที่ namsan guesthouse 3 ดีไหมคะ

เราชื้อตั๋วไปเที่ยว Seoul ไว้แล้วกับครอบครัวน้องสาวรวม 4 คนช่วงสงกรานต์ปีหน้านอนที่โน่น  5 คืน
โปรแกรมคร่าว ๆ
-    Yeouido Cherry Blossom Festival
-    ชมซากุระบนถนนซากุระที่มหาวิทยาลัยคยองฮี
-    Bukchon Hanok Village ,Dongdaemun Plaza (DDP) ,พระราชวังเคียงบก
-       Insadong ,Ewha Women University, Hongik University
-       ตลาดนัดมือ2 ดงมโย  , ตลาดนัมเนมุน

ตอนนี้สุขภาพคุณแม่ดีขึ้นแล้ว เดินได้ไม่ต้องใช้ไม้เท้า แต่เดินเร็วไม่ได้ อยากไปด้วย  คำถามนะ
1.    สถานีรถไฟใต้ดินในสถานีที่เราจะไปจะมีบันไดเลื่อน หรือ ลิฟต์ หรือไม่  ถ้าไม่  จะมีรถ bus แบบ hip-on and off ไหมคะ
2.    จองที่ namsan guesthouse  3 ไว้แล้ว  แบบ twin bed room ซึ่งเสริมเตียงได้อีก 1 ที่  ไม่รู้ว่าจากเมียงดงเดินไปจะต้องเดินขึ้นเขาชันมากไหมคะ  
         ภายในตึกมีลิฟต์ไหมคะ
3.    ที่นี่เหมาะสมสำหรับผู้สูงอายุไหมคะ หรือ เพื่อน ๆ มีที่พักที่อื่นที่เดินทางสะดวกจะแนะนำไหมคะ  ราคาไม่เกิน 3000 บาท/ 3 คน
4.    สถานีเมียงดง exit 3 มี บันไดเลื่อนหรือลิฟต์ไหมคะ  

อยากพาคุณแม่ไปค่ะ  แต่ตัวเองเคยไปมาครั้งหนึ่งเมื่อ 10 ปีที่แล้ว จำได้ว่าสถานีรถใต้ดินส่วนใหญ่ไม่มีบันไดเลื่อน หรือ ลิฟต์(ไม่เหมือนโตเกียวชึ่งเคยพาคุณแม่ไปมาแล้ว ) ไม่แน่ใจว่าตอนนี้มีการเปลี่ยนแปลงแล้วหรือยัง  

รบกวนเพื่อนๆ แนะนำด้วยค่ะ  ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่