สอบถามครับ ค่าประกันภัยอาคารของคอนโด ลูกบ้านต้องจ่ายเอง ไม่ได้รวมกับค่าส่วนกลางเหรอครับ

ผมพึ่งย้ายเข้าอยู่ ได้ไม่นาน ก็เห็นใบเรียกเก็บค่าเบี้ยประกันภัยอาคารจากนิติ เลยสงสัยว่า ในเมื่อเราจ่ายค่าส่วนกลางไปแล้ว ทำไมไม่เอาเงินค่าส่วนกลางนั้นไปจ่ายล่ะครับ เพราะคอนโดละแวกใกล้เคียงเท่าที่สอบถามก็ไม่ต้องจ่ายกัน แล้วคอนโดเพื่อนๆ ต้องจ่ายกันไหมครับ

ถามเพิ่มเติม กรณี อาคารมีร้าว ตั้งแต่ กำแพงรอบคอนโด ยันดาดฟ้าของตัวตึก สามารถฟ้องร้อง เจ้าของโครงการ หรือผู้ก่อสร้างได้ไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่