เป็นทหาร จะย้ายไปตำรวจ

พอดีเป็นสิบโท ทหารบกอยุ่ครับ แล้วลองไปลงสอบนายสิบตำรวจมา สอบติด ผ่านทุกอย่างแล้วตอนนี้คิดอยุ่ว่าจะเอาไงดี ตำรวจก็ดีเงินดียศไหลไว ทหารก็ดีน่ะแต่ยศตำแหน่งที่เปิดรับน้อยกว่าตำรวจ ยศช้ากว่า อยากถามคนที่มีความรู้ด้านนี้หน่อย ว่าเราจะลาออกไปเป็นตำรวจแทนได้มั้ย อยากย้ายหน่วยงาน ไปเป็นตำรวจ แต่ไม่รู้ทหารลาออกแล้วจะมีผลอะไรมั้ย ถ้าจะทำเรื่องเราสอบได้ตำรวจขอย้ายไปตำรวจแทนจะได้มั้ย ใครมีความรู้ และ ข้อมูล ด้านนี้บ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่