เบิกค่าคลอดบุตรของผปกต.มาตรา39 ได้แค่7,500เหรอคะ

จขกท.เพิ่งคลอดบุตร วันนี้ให้สามีเอาเอกสารไปทำเรื่องค่าคลอดบุตร และค่าสงเคราะห์บุตร จนท.แจ้งกับสามีมาว่า เบิกได้ 7,500บาท เท่านั้น สงสัยค่ะ ขอสอบถามผู้ที่เป็นผปกต.มาตรา39 หน่อยค่ะ ว่าคุณๆเบิกค่าคลอดได้แค่ 7,500 บาทเหรอคะ (ปกติได้กัน13,0000 + ค่าชดเชยรายได้อีก ซึ่งจขกท.เข้าใจว่าชดเชยรายได้ของมาตรา39 จะได้รับประมาณ4พันกว่าบาท ซึ่งเป็นเรทตายตัว แต่ไม่ทราบเลยว่าค่าคลอดได้แค่7,500 บาท ใครมีปสก.หรือพอทราบรายละเอียด ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่