สอบถามเรื่องซื้อกีต้าร์โปร่งไฟฟ้าคะ

คือ จะซื้อกีต้าร์โปร่งไฟฟ้าให้แฟนซักตัว งบ 5000-7000 เอาให้เค้าไว้เล่นตอนกลางคืน (เพื่อให้ตั้งใจหาเงินหาทอง หุหุ) เพราะที่ใช้อยู่ทุกวันนี้ เค้าก็ใช้ของพี่เค้า เราเลยมองว่ามันน่าจะดีกว่าถ้ามีของตัวเองไปเลย แต่เราไม่มีความรู้ด้านนี้อะคะ เลยไม่รู้ว่าควรซื้อรุ่นไหน ยี่ห้ออะไรให้ดี ขอรบกวนผู้รู้ หรือคนที่ชำนาญด้านนี้แนะนำเราทีนะคะ ปล.เพลงที่แฟนเล่นส่วนมากเป็นเพลงสากลยุค 90 นะคะ ยิ้มเพี้ยนปูเสื่อรอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่