อย่าไปงอแงใส่คนที่คุณไม่มั่นใจในสถานะ

นั้นแหละครับตามหัวกระทู้เลย อย่าไปงอแงใส่คนที่คุณไม่มั่นใจในสถานะ ถ้าคุณคิดว่าคนที่คุณคุยอยู่นั้นเธอแสนดีแล้วคุณก็โอเคกับเธอ ถามเธารึยัง..เธอโอเคกับคุณแค่คนเดียวรึป่าว นี่ประสบการณ์ตรงครับ ผมดันไปหวั่นไหวกับคนที่แสนดีกับทุกคน  ผมรู้ได้ไงอ่ะเหรอเพื่อนผมไง เอ้ย เพื่อนของเพื่อนดีกว่า
เธอก็คุยกับเพื่อนของเพื่อนผมแบบที่ผมคุยกับเธอนี่แหละ ตอนที่รู้ผมหน้าชาครับ เพื่อนผมเคยเตือนผมแล้วแต่ผมก็ยังดื้อ รูปที่เธอส่งมาเธอก็อาจจะส่งให้อีกคนด้วย ตอนเราคุยกันคุยกันดีมากเลยครับ(สำหรับผมน่ะ)หยอกล้อกันสนุก หยอดมุกควายๆใส่กันแต่ตอนนี้ไม่มีแล้วครับ
      พักหลังผมเริ่มงอแงครับ และเริ่มพังครับ เธอไม่ตาม คนของใจมันไม่เท่ากันครับ เธอมีเยอะ ผมไม่มี ก็เลยจบแบบง่ายๆจบแบบผมเศร้าแค่คนเดียว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่