ช่วยให้คำปรึกษาทีคะ พลีส panasonic gf8

ตอนนี้สนใจอยากได้กล้องสักตัวเหมือนบุคคลทั่วไป ซึ่งเราเน้นเซลฟฟี่ถ่ายวิวถ่ายอะไรไปเรื่อยแหละค่ะ อยากได้ไว้ถ่ายตอนไปเที่ยวตจว ตปท หรือรวมไปถึงถ่ายชุดครุยรับปริญญากับเพื่อน
ซึ่งใจในก็มี panasonic gf8 ในใจเบาๆค่ะเพราะ จขกทชอบอะไรเล็กๆ(ตัวเองตัวเล็กด้วย) อยากไ้ที่พกสะดวก
แต่ก็เกิดความสงสัยเบาๆว่า gf7 and gf8 เนี่ย เค้าต่างกันไม่เยอะหรอ? จากที่หาดูในอากู๋มาบ้าง
คือหาดูแล้วราคาไม่ชัวร์เลยค่ะ อยากรบกวนใครรู้ช่วยบอกราคาที่ไม่ต้องจ่ายเพิ่มแล้ว คือจ่ายทีเดียวพร้อมใช้งาน เอาเป็นเลนส์คิทก็ได้ค่ะ ว่าราคาของทั้งสองตัวเนี่ยอยู่ที่เท่าไร
หรือใรมีตัวอื่นอยากแนะนำบอกกันได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่