สอบถามสถานะเครดิตบูโร 20

ผมกำลังจะทำเรื่องขอกู้ซื้อบ้านมือสอง ผมได้ทำการส่งเอกสารต่างๆๆให้ทางธนาคาร ธอส และตรวจเช็คเครดิต ปรากฎว่า
มีบัญชีหนึ่งติดสถานะ 20 = มีหนี้ค้างชำระเกิน 90 วัน เป็นสินเชื่อธนาคารประชาชน ของ ธนาคาร อ.
เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ผมได้ไปชำระเงินทั้งหมดแล้ว (แต่ยังไม่ปิดบัญชี) ทางเจ้าหน้าที่ธนาคารแจ้งว่า สถานะตอนนี้เป็นปกติ
วันนี้ผมได้เอาใบเสร็จไปให้เจ้าหน้าที่สินเชื่อ ธอส แต่ทางเจ้าหน้าที่สินเชื่อ ธอส แจ้งว่าในระบบของเครดิตบูโรยังเป็นสถานะ 20 อยู่

ผมอยากจะสอบถามว่า มีวิธีแก้ไขยังไง ที่จะให้สถานะเป็นปกติ หรือว่าต้องรอให้ทางธนาคารส่งข้อมูลไปอัพเดทครับ

ขอบคุณมากๆครับครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่